CBD da Rage Nauyi: Shin CBD na iya Taimaka muku da Rage nauyi?

Wannanlabarinya fara bayyana akanMadebyHemp.

 

cbd don asarar nauyi

Duk wanda bai saba da cannabidiol, ko CBD ba, na iya mamakin sanin alaƙarsa da asarar nauyi.Bayan haka, tetrahydrocannabinol (THC) da aka samu a cikin cannabis ya daɗe da sanin yin daidai da akasin haka;ta da ci.Koyaya, yanzu cewa cannabis na magani ya zama doka a cikin ƙarin sassan duniya, sabon bincike (wanda aka danganta a ƙasa) ya gano cewa CBD da aka samu hemp na masana'antu na iya yin tasiri akan nauyi.Yaya kuke tambaya?Ku karanta ku gano.

Menene CBD kuma ta yaya yake aiki?

CannabinoidsAna samun mahadi a cikin cannabis, kuma CBD yana ɗaya daga cikin fiye da 100 da aka sani a yau!Bayan THC, CBD shine na biyu mafi yawan cannabinoid, wanda ya hada har zuwa kashi 40 na wasu tsantsa cannabis.Duk da yake an san THC saboda tasirin sa na maye,CBD ba ya da girma.

Nazarin ya nuna cewa CBD na iya ba da fa'idodin ta tastimulating wasu masu karɓaa jikin muendocannabinoid tsarinda kuma tsawaita sakamakon "kwayar ni'ima" anandamide.Ta hanyar barin anandamide ya kasance a cikin jiki ya dade, ba wai kawai yana taimakawa ciwo ba amma yana taimakawa a wasu wurare kuma.CBD na iya tallafawa jiki ta hanyar taimakawarage yawan cytokines, waxanda suke da kumburin ƙwayoyin cuta.

Menene wannan duka yake da alaƙa da asarar nauyi?Ci gaba da karatu…

man cbd tincture

Hanyoyi 4 CBD na iya Taimakawa tare da Rage nauyi

1. Tasirin CBD akan Abincin Abinci

Ba kamar THC ba, CBD ba ya sa ku ji yunwa.Kodayake ba a yi karatu da yawa kan tasirin CBD akan asarar nauyi ba, ɗayakaratugano CBD na iya zahiri rage yawan abinci.Masu bincike sun kwatanta cannabinoids guda uku kuma sun gano cewa CBD ta rage yawan abinci a cikin berayen.Yana aiki ta hanyar taimakawa don toshe ƙwanƙwasa na ƙwayoyin cuta, wanda ke haifar da halayen cin abinci mai yawa, don haka daidaita ci da nauyi.Koyaya, yayin da aka yi waɗannan gwaje-gwaje akan berayen, ana buƙatar ƙarin bincike kan tasirin CBD akan sha'awar ɗan adam.

2. CBD don Yaƙar Damuwa-Cin

Mutane da yawa suna juya zuwa abinci don taimaka musu su magance damuwa.Endorphins wanda masu cin gajiyar damuwa ke samu daga cin abinci mara kyau na iya yin yaƙi da hormones na damuwa, amma yana yin hakan akan ƙimar kiba, da sauran matsalolin lafiya.Domin an gano CBDtaimaka sauƙaƙa damuwada damuwa, yana iya hana wannan hali kuma ya hana ku saka fam ɗin da ba'a so saboda cin gajiyar damuwa.

3. CBD da Breaking Down Fat

Dayakaratuwanda aka buga a cikin Journal Molecular and Cellular Biochemistry gano cewa CBD yana motsa kwayoyin halitta da sunadaran da ke taimakawa rushe mai.CBD yana hanzarta "mai launin ruwan kasa", wanda shine tsarin da ke juya fararen kitse masu alaƙa da kiba zuwa sel mai launin ruwan kasa mai koshin lafiya waɗanda ke haifar da kuzari.Masu binciken sun kuma gano cewa CBD na iya kara yawan aikin mitochondria, yana kara karfin jiki na ƙona calories yayin da rage yawan sunadaran da ke cikin ƙwayoyin kitse.

4. CBD don Sarrafa Sugar jini

Sugar abu ne mai matukar jaraba wanda zai iya yin illa ga lafiyar ku da nauyi.Da zarar ciwon sukari ya taso, jiki ya zama mai juriya ga insulin, yana haifar da ƙarin sha.An gano CBDrage juriya na insulin, rage yawan kitse.

Yadda ake Amfani da Man CBD don Rage nauyi

Ko da yake ana buƙatar ƙarin bincike kan tasirin CBD akan sarrafa nauyin ɗan adam, CBD yana da aminci kuma yana da kaɗanilla.Yayin da binciken da aka yi a baya-bayan nan yana da ban sha'awa, yana da mahimmanci a lura cewa waɗannan binciken har yanzu suna kan matakin farko.Koyaya, idan haɗe tare da ingantaccen abinci da motsa jiki, mai na CBD na iya haifar da saurin sauri, asarar nauyi.


Lokacin aikawa: Satumba 17-2019