Kasuwar barci ta ci gaba da zafi
Idan aka kwatanta da ɗaruruwan miliyoyin daloli na siyar da melatonin, tallace-tallacen su bai wuce dala miliyan 20 ba.
Bayanai daga binciken da aka yi na shekara-shekara na masu amfani da kayan abinci da CRN ta Ipsos ta ba da izini sun nuna cewa kashi 14% na masu amfani da kayan abinci suna ɗaukar kayan abinci don lafiyar barci, kuma 66% na waɗannan mutane suna ɗaukar melatonin.Sabanin haka, 28% suna amfani da magnesium, 19% suna amfani da lavender, 19% suna amfani da valerian, 17% suna amfani da cannabidiol (CBD), 10% suna amfani da ginkgo.Ipsos ne ya gudanar da wannan binciken akan manya Ba'amurke sama da 2,000 (ciki har da masu amfani da ƙari da waɗanda ba masu amfani ba) daga 27 ga Agusta zuwa 31, 2020.
Melatonin, jerin albarkatun albarkatun abinci na lafiya A Amurka, ana ba da izinin melatonin azaman kari na abinci ta hanyar FDA, amma a cikin Tarayyar Turai, ba a yarda a yi amfani da melatonin azaman kayan abinci ba, kuma Hukumar Kula da Magunguna ta Australiya ta amince da melatonin. a matsayin magani.Melatonin kuma ya shiga cikin kundin tattara kayan abinci na lafiya a cikin ƙasata, kuma da'awar tasirin lafiyar shine inganta bacci.
Melatonin a halin yanzu an san shi sosai a kasuwar barci a ƙasata.Kamata ya yi masu amfani su san wannan danyen abu tun melatonin, kuma sun yi imani da inganci da aminci.Lokacin da mutane suka ga kalmar melatonin, nan da nan suna tunanin barci.Masu amfani kuma suna sane da cewa jikin ɗan adam zai fara samar da melatonin da farko.A cikin 'yan shekarun nan, Tongrentang, By-Health, Kang Enbei, da dai sauransu duk sun ƙaddamar da kayayyakin melatonin, waɗanda ke da kasuwa mai yawa tsakanin masu amfani.A hankali mutane sun fahimci alaƙar da ke tsakanin barci mai kyau da rigakafi.Akwai alaƙa tsakanin ingancin barci da tsarin garkuwar jiki mai ƙarfi, wanda kuma muhimmin al'amari ne da ke motsa yawancin masu amfani da su neman sinadarin melatonin don taimakawa wajen daidaita bacci.Bincike na kimiya ya nuna cewa mutanen da basu da isasshen bacci suna cikin hatsarin kamuwa da rashin lafiya, kuma rashin barcin na iya shafar lokacin da ake bukata domin jiki ya murmure.Masu bincike masu alaƙa sun ba da shawarar yin barci na sa'o'i bakwai zuwa takwas a dare don kare tsarin rigakafi
Haɓaka da haɓaka kasuwar melatonin Kasuwar melatonin na ƙara haɓaka, musamman ma cutar da ke haifar da cutar, amma ƙirar samfura kuma ta ƙara daɗaɗaɗaɗawa, saboda masana'antun da ƙarin masu amfani ba sa mai da hankali kan sinadarai guda ɗaya kawai.A matsayin sinadari guda ɗaya, melatonin a halin yanzu yana mamaye rukunin tallafin bacci, yana nuna ingancinsa da saninsa tare da masu amfani da ke neman takamaiman mafita.Melatonin guda ɗaya shine wurin shiga don sababbin masu amfani da ƙarin bitamin, kuma melatonin shine wurin shigarwa na VMS (bitamin, ma'adanai da kari).A ranar 1 ga Fabrairu, 2021, Hukumar Kula da Kasuwa ta Jiha ta ba da “Tsarin da Bukatun Fasaha na Kayan Abinci na Abinci Biyar don Rikodi na Coenzyme Q10” kuma sun nuna cewa lokacin da ake amfani da melatonin azaman kayan abinci na lafiya, guda ɗaya. Ana iya amfani da melatonin.Hakanan za'a iya ƙara danyen kayan abinci na kiwon lafiya tare da bitamin B6 (bisa ga ma'aunin bitamin B6 a cikin kasidar ƙarin kayan abinci mai gina jiki, kuma ba dole ba ne ya wuce yawan yawan adadin yau da kullun a cikin kundin albarkatun ƙasa) azaman haɗin albarkatun ƙasa. don shigar da samfur.Ƙirar samfurin zaɓin sun haɗa da Allunan (kwayoyin baka, lozenges), granules, capsules mai wuya, capsules masu laushi.
Yayin da masu amfani ke kara koyo game da lafiyar barci, za su fara fadada hangen nesa, wanda zai canza yanayin kasuwar melatonin.Misali, tare da sauye-sauye a cikin melatonin da nau'ikan bacci, masu amfani sun fara gane cewa ƙalubalen barci ba su fito daga ainihin dalili ba.Wannan ilimin ya sa masu amfani su yi tunani a kan dalilan da za su iya haifar da matsalolin barci, kuma sun fara neman karin hanyoyin magance matsalolin barci.Saboda ingancinsa da kuma sanin masu amfani da shi, melatonin koyaushe zai zama abin motsa jiki a fagen bacci, amma yayin da albarkatun da ke tasowa na maganin bacci ke ƙaruwa, rinjayen melatonin a matsayin samfuri mai kashi ɗaya zai raunana.
Sana'o'i sun ƙaddamar da samfuran taimakon bacci na melatonin da ƙima. Babban shaharar kasuwar melatonin ba ta da bambanci da ƙoƙarin da kamfanoni ke yi a cikin bincike da haɓaka samfuran da ke da alaƙa.A cikin 2020, alamar Pharmavite's Nature Made ta ƙaddamar da bacci & dawo da gummies, waɗanda ke ɗauke da melatonin, L-theanine da magnesium, waɗanda zasu iya kwantar da jiki da hankali da haɓaka bacci cikin sauri.Har ila yau, ya ƙaddamar da samfurori na melatonin guda biyu, Ƙarfin Ƙarfin melatonin (10mg), samfurin samfurin shine allunan, gummies da siffofin narkar da sauri;jinkirin-saki melatonin, wannan tsari ne na musamman na allunan aiki biyu, Yana taimakawa melatonin a saki nan da nan a cikin jiki kuma a hankali ya sake shi da dare.Yana haɓaka matakin melatonin da sauri bayan mintuna 15 bayan an sha kuma yana ɗaukar har zuwa awanni 6.Bugu da kari, Nature Made yana shirin ƙaddamar da sabbin samfuran taimakon barci na melatonin guda 5 a cikin 2021, waɗanda ke da halayen haɓakar albarkatun ƙasa, ƙirar ƙira, da sabbin fasahohi.
A cikin 2020, Natrol ya ƙaddamar da wani samfur mai suna Natrol 3 am Melatonin, wanda ya ƙunshi melatonin da L-theanine.Wannan kari ne na melatonin da aka samar ga mutanen da suka farka a tsakiyar dare.Kamshin vanilla da lavender yana kwantar da hankulan mutane kuma yana taimaka musu barci mafi kyau.Don sauƙaƙe wannan samfurin a cikin tsakiyar dare, kamfanin ya tsara shi azaman kwamfutar hannu mai saurin narkewa wanda baya buƙatar ɗaukar ruwa.A lokaci guda kuma, tana shirin ƙaddamar da ƙarin samfuran melatonin a cikin 2021.
Melatonin jelly kuma yana ƙara zama sananne tare da manya da yara, kuma rabon kasuwancin su yana ci gaba da girma.Natrol ya ƙaddamar da Relaxia Night Calm a cikin 2020, wanda shine gumi wanda ke kawar da damuwa da tashin hankali.Abubuwan da ake amfani da su sune 5-HTP, L-theanine, lemun balm leaf da melatonin, wadanda ke taimakawa kwantar da hankali da barci cikin sauki..A lokaci guda kuma, ana ƙara bitamin B6.Ba da daɗewa ba kafin barkewar cutar, Scientific Scientific ta ƙaddamar da dabarar bacci na synergy-SP na CBD, gami da melatonin, tsantsa mai cikakken bakan hemp, GABA na halitta, da ganyayen shuka irin su passionflower, duk a cikin nau'ikan liposomes.Wannan fasaha na iya inganta samfuran melatonin don yin tasiri a ƙananan allurai kuma a shayar da su cikin sauri kuma mafi kyau fiye da siffofin kwamfutar hannu na gargajiya.Kamfanin yana shirin haɓaka ƙwayar melatonin kuma zai kuma yi amfani da tsarin isar da liposome mai haƙƙin mallaka.
Abubuwan da za a iya amfani da su na taimakon barci da albarkatun Nigella Seed: Bincike na dogon lokaci ya gano cewa cin man iri na Nigella a kai a kai zai iya taimakawa wajen kawar da matsalolin barci, samar da mafi kyawun barci da kuma cikakken yanayin barci.Dangane da tsarin da ke haifar da tasirin mai na baƙar fata akan barci, yana iya kasancewa saboda ikonsa na haɓaka ƙarfin acetylcholine a cikin kwakwalwa yayin sake zagayowar bacci.Sakamakon bincike ya nuna cewa matakin acetylcholine yana ƙaruwa yayin barci.Saffron: Hormone mai damuwa shine muhimmin tushen sauye-sauyen yanayi da damuwa.Kimiyyar zamani ta gano cewa tsari da tasirin saffron wajen inganta barci da yanayi sun yi kama da na fluoxetine da imipramine, amma idan aka kwatanta da kwayoyi, saffron shine tushen tsire-tsire na halitta, mai lafiya kuma ba tare da lahani ba, kuma yana da aminci don amfani.
Milk protein hydrolysate: Lactium® furotin ne na madara (casein) hydrolyzate wanda ya ƙunshi "decapeptides" mai aiki mai rai wanda zai iya kwantar da jikin mutum.Lactium® baya hana ƙarni na damuwa, amma yana rage alamun da ke da alaƙa da damuwa, yana taimaka wa mutane yadda ya kamata su fuskanci ɗan gajeren lokaci da damuwa na dogon lokaci, gami da damuwa na aiki, matsalar barci, gwaje-gwaje, da rashin kulawa.Gamma-aminobutyric acid: (GABA), shine “factor neurotrophic” na jikin mutum da “bitamin motsin rai”.Yawancin gwaje-gwajen dabbobi da gwaje-gwaje na asibiti sun tabbatar da cewa ƙarin na GABA na iya inganta ingancin barci yadda ya kamata, inganta aikin barci, kuma don haka inganta rigakafi.Bugu da kari, valerian, hops, passionflower, magnolia haushi tsantsa, apocynum leaf tsantsa, ginseng (Korea ginseng, American ginseng, Vietnamese ginseng) da kuma Ashwagandha ne m albarkatun kasa.A lokaci guda, L-theanine shine "tauraro" a cikin kasuwar taimakon barci na Japan, tare da kaddarorin inganta barci, kawar da damuwa da damuwa.
Lokacin aikawa: Maris-30-2021