PQQ na iya Hana Osteoporosis daga Rawan Testosterone a cikin Nazarin Dabbobi

Pyrroloquinoline quinone (PQQ), wani antioxidant da aka samu a cikin abinci irin su kiwifruit, an samo shi don ba da amfani ga lafiyar kashi a cikin binciken da ya gabata, ciki har da nazarin da ke nuna cewa yana hana osteoclastic kashi resorption (osteoclastogenesis) da kuma inganta osteoblastic samuwar kashi (osteoblastogenesis).Amma sabon sakamakon binciken dabba ya gano, a karon farko, cewa sinadarin zai iya hana osteoporosis wanda rashi na testosterone ya haifar.

Yayin da osteoporosis da ke da alaka da menopause wani lamari ne na kiwon lafiya da aka sani a cikin mata, rashin lafiyar testosterone a cikin maza an gano cewa yana da alaka da mafi girma cututtuka da yawan mace-mace bayan raunin osteoporotic, ko da yake yakan faru a baya a rayuwa fiye da osteoporosis na postmenopausal. a cikin mata.Duk da haka, har yanzu, masu bincike ba su bincika ko PQQ zai iya inganta osteoporosis da ke da alaƙa da rashi na testosterone ba.

Rubuce-rubuce a cikin Jarida ta Amurka na Binciken Fassara, marubutan binciken sun ba da rahoton cewa sun yi nazarin ƙungiyoyi biyu na beraye.Ɗayan rukuni an yi amfani da orchidectomized (ORX; castration na tiyata), yayin da ɗayan ƙungiyar ta yi aikin tiyata.Sannan, na makonni 48 masu zuwa, beraye a cikin rukunin ORX sun sami ko dai abinci na yau da kullun ko na al'ada da 4 MG PQQ a kowace kilogiram na abinci.Ƙungiyar berayen masu aikin tiyata na sham sun sami abinci na yau da kullun kawai.

A ƙarshen lokacin kari, masu bincike sun gano cewa rukunin placebo na berayen ORX sun sami raguwa mai yawa zuwa ƙarancin ma'adinai na kasusuwa, ƙarar kasusuwa na trabecular, lambar osteoblast, da haɓakar collagen idan aka kwatanta da mice na sham.Koyaya, ƙungiyar PQQ ba ta sami irin wannan raguwa ba.Osteoclast kuma an ƙara ƙaruwa sosai a cikin rukunin placebo na ORX idan aka kwatanta da berayen kunya, amma an ragu sosai a cikin ƙungiyar PQQ.

"Wannan binciken ya nuna cewa [PQQ] yana taka rawar rigakafi a cikin raunin testosterone-induced osteoporosis ta hanyar hana damuwa na oxidative da lalacewar DNA, apoptosis cell, da inganta haɓakar MSC da bambance-bambance a cikin osteoblasts kuma ta hana siginar NF-κB a cikin kashi don ragewa. resorption na osteoclastic," masu bincike sun kammala."Sakamakon mu daga wannan binciken ya ba da shaidar gwaji don aikace-aikacen asibiti na [PQQ] don magance osteoporosis a cikin maza masu tsufa."

Wu X et al., "Pyrroloquinoline quinone ya hana testosterone rashi-induced osteoporosis ta stimulating osteoblastic kashi samuwar da kuma hana osteoclastic kashi resorption," American Journal of Translational Research, vol.9, ba.3 (Maris, 2017): 1230-1242

Ga 'yan wasa da masu sha'awar wasanni, ana iya samun wani dalili mai kyau na shan giya: saboda giya-musamman giyar da ba ta barasa ba da malt da ta ƙunshi-na iya taimakawa wajen haɓaka aikin motsa jiki, kuzari, da farfadowa.

Arjuna Natural Pvt.Ltd. ya sanar da sakamakon wani sabon binciken - a halin yanzu a ƙarƙashin nazari na ɗan adam - wanda ke nuna aikin analgesic na haɗin gwiwar mallakarsa na kayan lambu guda uku da ake kira Rhuleave-K.

Binciken, wanda ake sa ran za a buga a watan Nuwamba, ya nuna cewa Turmacin ya rage mahimmancin matakan jin zafi bayan motsa jiki.

Jiaherb Inc. ya yi haɗin gwiwa tare da ƙungiyar kafa ma'auni na USP don tallafawa da kuma tabbatar da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwayar cuta (Tanacetum parthenium L.), tare da tsare-tsaren don ƙara tallafawa ayyukan daidaita ma'auni don sauran masana'antu.

Wani binciken da aka buga kwanan nan a cikin Binciken Abinci na Duniya ya gano cewa ƙari tare da alamar probiotic Ganeden BC30 ya rage yawan haɗarin kamuwa da cututtukan ƙwayar cuta na sama da alamun cututtukan gastrointestinal.


Lokacin aikawa: Oktoba-14-2019